Tăng cường công tác phòng, chống ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện Trần Trọng Nghĩa
24/07/2024
Ngày 11/7, UBND huyện Đăk Hà đã có công văn số 2496/UBND-VX về việc tăng cường công tác phòng, chống ngộ độc thực phẩm trên địa bàn huyện.
Họp Ban Chỉ đạo thực hiện CVĐ làm thay đổi nếp nghĩ cách làm 6 tháng đầu năm 2024 Trần Trọng Nghĩa
18/07/2024
Ngày 18/7, BCĐ thực hiện CVĐ “Làm thay đổi nếp nghĩ cách làm của đồng bào DTTS, làm cho đồng bào DTTS vươn lên thoát nghèo bền vững” tổ chức sơ kết kết quả 6 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí lưu Duy Khanh – Phó Bí ...
Nhiều hoạt động ý nghĩa trong Chiến dịch “Hành quân xanh” Trần Trọng Nghĩa
09/07/2024
Nằm trong chuỗi các hoạt động Chiến dịch “Thanh niên tình nguyện hè 2024” của tuổi trẻ Kon Tum, tuổi trẻ Đăk Hà đã triển khai nhiều công trình, phần việc có ý nghĩa. Qua đó, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ trong phát triển ...
Kiểm tra thực hiện cuộc vận động làm thay đổi nếp nghĩ cách làm tại xã Đăk Hring Trần Trọng Nghĩa
08/07/2024
Ngày 08/7, đồng chí Lưu Duy Khanh – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy cùng BCĐ thực hiện cuộc vận động “Làm thay đổi nếp nghĩ cách làm của người đồng bào DTTS, làm cho đồng bào DTTS vươn lên thoát nghèo bền vững” đã kiểm tra, đánh giá kết quả thực ...
Chi bộ Tòa án Nhân dân huyện tổ chức hoạt động Dân vận tại thôn phụ trách Trần Trọng Nghĩa
08/07/2024
Ngày 07/7, Chi bộ Tòa án Nhân dân huyện phối hợp Chi bộ, BQL, Ban Công tác Mặt trận thôn tổ chức các hoạt động Dân vận gắn với triển khai thực hiện CVĐ “Làm thay đổi nếp nghĩ, cách làm của đồng bào DTTS, làm cho đồng bào DTTS vươn lên thoát nghèo ...
Tham quan mô hình trồng dâu nuôi tằm tại huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) Trần Trọng Nghĩa
07/07/2024
Ngày 07/7, đoàn công tác của huyện Đăk Hà do đồng chí Hà Tiến – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã đi tham quan thực tế các mô hình trồng dâu nuôi tằm trên địa bàn huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai). Tham gia đoàn có các Phó Chủ ...
Khởi công xây dựng ngôi nhà nhân ái cho hộ nghèo Trần Trọng Nghĩa
06/07/2024
Sáng ngày 06/7, đồng chí Hà Tiến – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, Tổ trưởng tổ cấp ủy phụ trách xã Đăk La đã chủ trì khởi công xây dựng Ngôi nhà Nhân ái cho hộ gia đình A Rô (sinh năm 1996) và chị Y Ran, là hộ nghèo tại thôn 8, xã Đăk La.
Ký kết hợp tác liên kết trồng dâu nuôi tằm Trần Trọng Nghĩa
02/07/2024
Ngày 02/7, UBND huyện Đăk Hà làm việc với Công ty TNHH Dâu tằm Minh Hóa để ký kết chương trình hợp tác liên kết trồng dâu nuôi tằm trên địa bàn huyện Đăk Hà. Đồng chí Hà Tiến – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện chủ trì buổi làm việc.
Đại hội Đại biểu các DTTS huyện Đăk Hà lần thứ IV, năm 2024 Trần Trọng Nghĩa
26/06/2024
Ngày 25/6, huyện Đăk Hà tổ chức Đại hội Đại biểu các DTTS lần thứ IV để đánh giá kết quả thực hiện công tác Dân tộc trong giai đoạn 2019 – 2024; Triển khai công tác Dân tộc trong giai đoạn tiếp theo. Khen thưởng các tổ chức, cá nhân có thành tích ...
Nhiều hoạt động hỗ trợ người dân khu tái định cư Pa Cheng Trần Trọng Nghĩa
24/06/2024
Lực lượng vũ trang huyện Đăk hà ra quân làm công tác Dân vận giúp người dân khu tái định cư cải tạo vườn tạpTheo đó, cấp ủy, chính quyền, Mặt trận tổ quốc và các đoàn thể xã đã tổ chức ra quân định kỳ thực hiện công tác “Dân vận khéo” gắn với triển ...
Sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ huyện lần thứ VI, nhiệm kỳ 2021-2026 Trần Trọng Nghĩa
13/05/2024
Chiều ngày 13/5, Hội LHPN huyện tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ huyện lần thứ VI, nhiệm kỳ 2021-2026.
Ban dân tộc tỉnh làm việc tại huyện Đăk Hà Nguyễn Tiến Thái
09/05/2024
Đoàn công tác của Ban Dân tộc tỉnh đã lãm việc tại huyện Đăk Hà về rà soát, bổ sung, thuyết minh các số liệu có liên quan đến việc thực hiện chính sách đất ở, nhà ở, đất sản xuất cho đồng bào dân tộc thiểu số.